Makala
Kwa Nini Wawekezaji Wanaielekezea Macho Tanzania Kutokana na Ukuaji Mkubwa wa Gesi Asilia na Graphite Wenye Thamani ya Matrilioni ya Dola?
Tanzania inakadiriwa kuwa na akiba iliyothibitishwa ya gesi asilia ya futi za ujazo trilioni 57.5 (TCF). Zaidi ya kukidhi malengo ya uzalishaji wa umeme wa ndani, ugunduzi wa gesi katika maeneo ya baharini unachochea maendeleo makubwa ya miundombinu yanayolenga masoko ya nje ya nchi katika ukanda huu.
Miundombinu ya LNG Baharini: Miradi ya gesi asilia iliyoyeyushwa (LNG) yenye thamani ya mabilioni ya dola, pamoja na mikakati ya matumizi ya teknolojia ya LNG inayoelea baharini (FLNG), inafungua njia mpya za kibiashara kwa ajili ya kuuza gesi katika masoko ya kimataifa.
Kupunguza Uzalishaji wa Kaboni katika Viwanda na Usafirishaji: Upanuzi wa miundombinu ya mabomba ya gesi kuelekea katika vituo vikuu vya mijini kama Dar es Salaam unaharakisha matumizi ya gesi asilia iliyobanwa (CNG) kwa magari ya biashara na viwanda vya uzalishaji, hivyo kupunguza kwa kiasi kikubwa gharama za mafuta.
Kuchochea Uongezaji Thamani wa Rasilimali Ndani ya Nchi: Gesi asilia hutoa umeme wa uhakika kwa gharama nafuu unaohitajika katika uchakataji wa madini ghafi nchini, badala ya kuyasafirisha nje bila kuyafanyia uchakataji wa kutosha.
Graphite Yenye Ubora wa Juu: Fursa katika Mnyororo wa Kimataifa wa Ugavi wa Betri
Wakati gesi asilia inachangia uthabiti wa uzalishaji na usambazaji wa umeme, akiba ya graphite nchini Tanzania inatoa fursa ya moja kwa moja katika mabadiliko ya kimataifa kuelekea matumizi ya nishati safi.
Teknolojia za kisasa za betri, hasa anodi za lithiamu-ioni zinazotumika katika magari ya umeme (EV) na mifumo ya kuhifadhi nishati ya umeme, hutegemea kwa kiasi kikubwa graphite ya asili yenye usafi wa juu.
Tanzania ina baadhi ya akiba kubwa za graphite yenye ubora wa juu na chembechembe kubwa duniani. Faida muhimu ni pamoja na:
Usambazaji Bora wa Ukubwa wa Chembe za Graphite: Kuwepo kwa viwango vikubwa vya chembe za graphite zenye ukubwa mkubwa hadi wa juu zaidi kunaweza kuwawezesha wazalishaji wa ndani kupata bei nzuri katika minyororo ya kimataifa ya ugavi wa betri.
Mseto wa Vyanzo vya Ugavi Kutokana na Hali ya Kisiasa na Kiuchumi ya Dunia: Watengenezaji wa magari ya umeme na wazalishaji wa betri duniani wanatafuta vyanzo vya kuaminika vya madini muhimu ambavyo havitawaliwi na ukiritimba wa soko. Hali hii inaifanya miradi ya uchimbaji madini nchini Tanzania kuwa miongoni mwa fursa zinazoweza kuvutia wawekezaji wa kitaasisi.
Masharti ya Uchakataji Ndani ya Nchi: Kwa kuzingatia malengo ya Dira ya Maendeleo ya Taifa ya 2050, mifumo mipya ya udhibiti inahimiza usafishaji, uboreshaji wa ubora na uongezaji thamani wa madini ndani ya nchi kabla ya kusafirishwa nje. Hali hii inafungua fursa nyingi za ushirikiano wa kiteknolojia.
Hii Inamaanisha Nini kwa Biashara na Wawekezaji wa Kimataifa?
Mkakati wa Tanzania kuhusu rasilimali zake hauhusu uchimbaji wa malighafi pekee, bali pia ujenzi wa minyororo jumuishi ya uzalishaji na ugavi.
Muunganiko wa nishati ya gesi asilia yenye uzalishaji mdogo wa kaboni na uchakataji wa madini muhimu unatoa fursa kwa makampuni ya viwanda kuanzisha shughuli endelevu zinazounganisha hatua mbalimbali za uzalishaji ndani ya Afrika Mashariki.
Kusimamia uwekezaji wa kuvuka mipaka, kupata leseni za shughuli za biashara, kuhakikisha uzingatiaji wa sheria za ajira kwa wafanyakazi wa ndani na kupata vibali vya udhibiti kunahitaji utekelezaji sahihi na uelewa wa mazingira ya biashara nchini.
City Squares hutoa huduma jumuishi za kampuni, uthibitishaji na uhalalishaji wa nyaraka pamoja na ushauri wa kimkakati ili kusaidia makampuni ya kimataifa kupanua shughuli zao kwa urahisi nchini Tanzania na katika ukanda mpana wa Afrika Mashariki.
Kwa Nini Uchague City Squares?
Wasiliana na timu yetu ya ushauri wa kampuni ili kujadili fursa za uwekezaji, uzingatiaji wa kanuni na taratibu za kuanzisha biashara katika ukanda wa Afrika Mashariki.
Panga Ushauri wa Kibiashara:Scheduling Portal..
Wasiliana na Dawati Letu la Uajiri: Zungumza moja kwa moja na timu yetu kupitia WhatsApp WhatsAppili kujadili mahitaji yako ya kuajiri wafanyakazi.
Huduma za Kuanzisha Kampuni Nchini Tanzania: Company Formation Service
Huduma za Ubalozi wa Saudi Arabia Nchini Tanzania:Saudi Embassy Services
Huduma za Uajiri Kutoka Tanzania Kwenda Nchi Mbalimbali:Employment Services
Huduma za Usafirishaji na Uondoaji wa Mizigo Forodhani: Logistics Service
Rasilimali za Ziada
Huduma za Kuanzisha Kampuni Nchini Tanzania:Launch your business with City Squares
Weka Miadi: Book a 1 on 1 Free Video Meeting with Our Expert Consultant
Tufahamu Zaidi: Discover City Squares
Soma Makala Zetu Nyingine: : Explore All Articles
Usafirishaji wa Makontena hadi Bandari ya Dar es Salaam
Kampuni Bora za Usafirishaji kutoka Ghuba hadi Tanzania
Je, Usafirishaji hadi Tanzania Unagharimu Kiasi Gani
Kampuni Bora ya Usafirishaji Tanzania
Taratibu za Forodha nchini Tanzania
Uko tayari kuanza mradi wako? Omba huduma yako na anza safari yako nasi!
Mtaalamu wa Kimataifa Mohammed bin Rashid bin Adwan